Ágústráðstefnan 2021: Öll börnin okkar: Hvernig komum við til móts við fjölbreyttan nemendahóp?

Þann 13. ágúst nk. var haldin ráðstefna sem helguð var þemanu Öll börnin okkar: Hvernig komum við til móts við fjölbreyttan nemendahóp? Vegna sóttvarnarákvæða var ráðstefnan fjarráðstefna. Aðalfyirlestrar voru sendir út frá Norðlingaskóla í Reykjavík.

Þátttakendur á ráðstefnunni geta nálgast ráðstefnuvefinn með því að smella á myndina. Aðgangorð var sent í tölvupósti.

 Að ráðstefnunni stóðu Samtök áhugafólks um skólaþróun í samvinnu við Kennarasamband Íslands og Samband sveitarfélaga á höfuðborgarsvæðinu.

Boðið var upp á fyrirlestra, málstofur og kynningar þar sem áhersla var lögð á leiðir til að koma betur til móts við fjölbreyttan nemendahóp. 

Ráðstefnan hógst með setningu kl. 9.00.

Ráðstefnurstjóri árdegisdagskrár: Aðalbjörg Ingadóttir, skólastjóri Norðlingaskóla

Kl. 9.00 Ráðstefnan sett: Hulda Dögg Proppé, formaður Samtaka áhugafólks um skólaþróun

Aðalfyrirlesarar: 

Í streymi frá Norðlingaskóla:

Í streymi frá Noregi:

Málstofur, kynningar, fyrirlestrar í síðdegisdagskrá:

Möguleikar snjalltækninnar við að koma til móts við fjölbreytta nemendahópa ‒ Stoðþjónusta í skólum sem hafa verið að þróa nýjar leiðir ‒ Stöðumat fyrir ÍSAT nemendur ‒ Markmið og leiðir í samvinnunámi ‒ Samvinnunámskrá ‒ Samvinnu og lausnaleit með Breakout EDU ‒ Læsisfimman og Stærðfræðiþrennan ‒ Leiðarvísir um stuðning við móðurmál og virkt fjöltyngi í skóla- og frístundastarfi ‒ Geðræktarmál og málefni barna sem þurfa stuðning ‒ Hvað getum við lært af rannsóknum á kennsluháttum og það hvernig við getum betur komið til móts við fjölbreytta nemendahópa? ‒ Rýnt í myndbönd úr kennslustundum í 8. bekk á Íslandi: Hvað má læra um gæði kennslu út frá markmiði kennslustundar, endurgjöf og vitsmunaleg áskorun ‒ Hvenær verða börn Íslendingar? Hver á að kenna þeim íslensku? ‒ Teymisvinna sem virkar ‒ Viðhorf foreldra ‒ Möguleikar kennslutækninnar –  Ævintýraferðir og útinám ‒  Gagnvirkt ferðalag um heim einhverfunnar ‒ Kynningar á þróunarverkefnum

Nánari upplýsingar um málstofur og vinnustofur

 

Ráðstefnugjald

Kr. 2.500 fyrir félagsmenn í Samtökum áhugafólks um skólaþróun (félagaskrá er að finna á https://skolathroun.is/felagaskra/) og kr. 4.000 fyrir utanfélagsmenn. Gjaldið má greiða með því að leggja greiðslu inn á þennan reikning: 0323–26–002277, kt. 451205-0720 og senda skýringu á millifærslu á þetta netfang: skolastofan(hja)skolastofan.is

Scroll to Top