Ágústráðstefnan 2020: Öll börnin okkar: Hvernig komum við til móts við fjölbreyttan nemendahóp?

VINSAMLEGA ATHUGIÐ AÐ RÁÐSTEFNUNNI HEFUR VERIÐ FRESTAÐ!

 

Þann 14. ágúst nk. verður haldin ráðstefna helguð þemanu Öll börnin okkar: Hvernig komum við til móts við fjölbreyttan nemendahóp? Ráðstefnan verður í Norðlingaskóla í Reykjavík (með eðlilegum fyrirvara vegna þeirrar óvissu sem nú er uppi).

Vegna óvissu um heimildir til samkomuhalds í sumar verður ráðstefnugjald ekki innheimt fyrr en ljóst er hvort af ráðstefnunni verður á þessum tíma eða hvort henni verður breytt eða frestað. Þeir sem hafa skráð sig munu fá tilkynningu um þetta þegar þar að kemur.

Að þessum viðburði standa Samtök áhugafólks um skólaþróun í samvinnu við Kennarasamband Íslands og Samband sveitarfélaga á höfuðborgarsvæðinu.

Boðið verður upp á fyrirlestra, málstofur, vinnustofur og kynningar þar sem áhersla verður lögð á leiðir til að koma betur til móts við fjölbreyttan nemendahóp. 

Ráðstefnan hefst með setningu kl. 9.00 og stendur til rúmlega 15.00

Aðalfyrirlesarar: 

Málstofur, vinnustofur, kynningar, stuttir fyrirlestrar:

Möguleikar snjalltækninnar við að koma til móts við fjölbreytta nemendahópa ‒ Stoðþjónusta í skólum sem hafa verið að þróa nýjar leiðir ‒ Er til kennslufræði fyrir skóla menntunar fyrir alla ‒ Stöðumat fyrir ÍSAT nemendur ‒ Markmið og leiðir í samvinnunámi ‒ Samvinnunámskrá ‒ Leiklist; leið til að koma til móts við fjölbreyttan nemendahóp ‒ Samvinnu og lausnaleit með Breakout EDU ‒ Gefðu 10, aðferð sem vel hefur reynst til að auka samræðu og samskipti við fjöltyngd börn ‒ Læsisfimman og Stærðfræðiþrennan ‒ Leiðarvísir um stuðning við móðurmál og virkt fjöltyngi í skóla- og frístundastarfi ‒ Geðræktarmál og málefni barna sem þurfa stuðning ‒ Niðurstöður skýrslunnar: Menntun fyrir alla – horft fram á veginn sem kom út í júní 2019 á vegum mennta- og menningarmálaráðuneytisins ‒ Móttaka flóttabarna í íslenskum skólum ‒ Hvað getum við lært af rannsóknum á kennsluháttum og það hvernig við getum betur komið til móts við fjölbreytta nemendahópa? ‒ Rýnt í myndbönd úr kennslustundum í 8. bekk á Íslandi: Hvað má læra um gæði kennslu út frá markmiði kennslustundar, endurgjöf og vitsmunaleg áskorun ‒ Hvenær verða börn Íslendingar? Hver á að kenna þeim íslensku? ‒ Teymisvinna sem virkar ‒ Viðhorf foreldra ‒ Möguleikar kennslutækninnar –  Ævintýraferðir og útinám ‒  Gagnvirkt ferðalag um heim einhverfunnar ‒ Kynningar á þróunarverkefnum

Nánari upplýsingar um málstofur og vinnustofur

Ráðstefnugjald verður kr. 5.000 fyrir félagsmenn í Samtökum áhugafólks um skólaþróun (félagaskrá er að finna á www.skolathroun.is) og kr. 7.500 fyrir utanfélagsmenn. Þar sem óvissa er um möguleika á samkomuhaldi í ágúst er skráning með fyrirvara og ráðstefnugjald verður ekki innheimt fyrr en ljóst verður hvernig hægt verður að standa að málum. Sérstök óvissa er um þann fjölda sem kemst að og verður farið eftir tímaröð skráninga ef fækka þarf þeim sem geta sótt ráðstefnuna.

13 thoughts on “Ágústráðstefnan 2020: Öll börnin okkar: Hvernig komum við til móts við fjölbreyttan nemendahóp?”

 1. excellent submit, very informative. I’m wondering why the other experts of this sector don’t notice this.
  You must proceed your writing. I am confident, you’ve
  a huge readers’ base already!

  Also visit my homepage; 먹튀검증

 2. Your style is really unique in comparison to other folks I have read stuff
  from. I appreciate you for posting when you have the opportunity, Guess I will just bookmark this web site.

 3. I’m impressed, I must say. Seldom do I encounter a blog that’s equally educative
  and engaging, and without a doubt, you have hit the nail on the
  head. The issue is something not enough folks are speaking intelligently about.

  I am very happy that I came across this in my hunt for something concerning
  this.

Leave a Comment

Your email address will not be published.

Scroll to Top